Skip to content
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลพุทเลา เพื่อดำเนินการประชาสัมพันธ์โครงการขึ้นทะเบียนเกษตรกร ปี 2566 และรับขึ้นทะเบียนเกษตรกรในพื้นที่ตำบลพุทเลา มีเกษตรกรขอขึ้นทะเบียนเกษตรกรรายใหม่จำนวน 3 ครัวเรือน และมีเกษตรกรรายเดิม แปลงเดิม ที่เนื้อที่ในระบบแอบพลิเคชั่นฟาร์มบุ๊ค ไม่ตรงตามเอกสารสิทธิ์ ยื่นเอกสารขอปรับปรุงทะเบียนจำนวน 9 ราย ทั้งนี้ยังได้ประชาสัมพันธ์การรณรงค์การหยุดเผาในพื้นที่เกษตรให้แก่เกษตรกรรับทราบเป็นแนวทางในการปฏิบัติร่วมกันต่อไป ณ องค์การบริหารส่วนตำบลพุทเลา อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/173924.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/173925.jpg)
ผู้เข้าชม : 37
Skip to content