Skip to content
วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยนางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฎิบัติการ และ นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลตานิม และตำบลบางเดื่อ เพื่อดำเนินการประชาสัมพันธ์โครงการขึ้นทะเบียนเกษตรกร ปี 2566 และรับขึ้นทะเบียนเกษตรกรในพื้นที่ พร้อมทั้งสนับสนุนเมล็ดพันธุ์ผักให้เกษตรกรผู้ประสบอุทกภัยน้ำท่วมที่มาบริการขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียน นำไปปลูกในแปลงการเกษตร อีกทั้งประชาสัมพันธ์การรณรงค์การหยุดเผาในพื้นที่เกษตรให้แก่เกษตรกรรับทราบเป็นแนวทางในการปฏิบัติร่วมกันต่อไป จำนวน 40 ราย ณ ศาลาประชาคมหมู่ที่ 2 ตำบลตานิม และ ศาลาประชาคมหมู่ที่ 4 ตำบลบางเดื่อ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/S__7913480.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/S__7913479.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/S__7913477.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/S__7913494.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/S__7913496.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/02/S__7913497.jpg)
ผู้เข้าชม : 54
Skip to content