วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2566
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนเกษตรทฤษฎีใหม่ (5 ประสานฯ) ของนางนางมาลัย ศรศิลป์ เพื่อสอบถามสถานการณ์ปลูกพืชในแปลง โดยปัจจุบันเกษตรกรปลูกข้าวพันธุ์ กข 57 จำนวน 14 ไร่ มะนาวจำนวน 5 ต้น ส่วนพืชชนิดอื่นๆไม่มีการเพาะปลูกเนื่องจากประสบอุทกภัยช่วงปลายปีที่ผ่านมา อยู่ระหว่างเตรียมแปลงปลูกพืช ณ หมู่ที่ 1 ตำบลตาลเอน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา