วันที่ 3 มีนาคม 2566
- เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ดำเนินการผลิต-ขยายสารชีวภัณฑ์ และแมลงหางหนีบ เพื่อสนับสนุนในกิจกรรม Field Day และให้กับเกษตรกรนำไปใช้ในพื้นที่ทำการเกษตร ทดแทนการใช้สารเคมี ซึ่งสามารถป้องกันการเกิดโรคและควบคุมแมลงศัตรูพืชต่างๆ ณ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา