Skip to content
วันที่ 9 มีนาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นตำบลเสาธง เพื่อร่วมติดตามการตรวจประเมินแปลง ที่ขอการรับรองมาตรฐาน GAP กับกรมวิชาการเกษตร ทั้งนี้เกษตรกรมีการปฏิบัติตามหลักข้อกำหนด GAP แต่ยังไม่อยู่ในช่วงเก็บเกี่ยวผลผลิต จึงยังไม่สามารถตรวจประเมินในข้อที่เกี่ยวข้องกับการจัดการผลผลิตได้ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่กรมวิชาการเกษตรจะดำเนินการตรวจประเมินในครั้งต่อไปในช่วงที่ให้ผลผลิตแล้ว ประมาณเดือนกรกฎาคม ณ หมู่ที่ 1 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรึอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/180533.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/180490.jpg)
ผู้เข้าชม : 32
Skip to content