Skip to content
วันที่ 10 มีนาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ดำเนินการจัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูการผลิตใหม่ (Field Day) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อถ่ายทอดเทคโนโลยีให้กับเกษตรกรในพื้นที่อำเภอบางปะหันจำนวน 30 ราย ให้เกษตรกรที่เข้าร่วมงานได้เพิ่มองค์ความรู้ เข้าถึงปัจจัยการผลิต ลดความเสี่ยงการบริหารจัดการ และสามารถนำไปประยุกต์ใช้ในพื้นที่การเกษตรของตนเองให้เกิดประโยชน์ โดยมี นายยศวัฒน์ พัชระศักดิ์สกุล นายอำเภอบางปะหัน เป็นประธานในการเปิดงาน ทั้งนี้มีหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และหน่วยงานอื่นๆ เข้าร่วมจัดสถานีเรียนรู้ให้กับเกษตรกรที่มาร่วมงาน อาทิ สถานีพัฒนาที่ดินจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ตรวจบัญชีสหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ปศุสัตว์อำเภอบางปะหัน ประมงอำเภอบางปะหัน โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล (รพ.สต.) และบริษัท คูโบต้า อยุธยา (ฮั้วเฮงหลี) จำกัด ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตรตำบลหันสัง (ศพก.หลัก) อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324632.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324634.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324635.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324636.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324637.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324638.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324639.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324640.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__48324643.jpg)
ผู้เข้าชม : 64
Skip to content