วันที่ 15 มีนาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นตำบลเสาธงเพื่อติดตามการดำเนินงานกิจกรรมด้านการเกษตร และการจำหน่ายผลผลิตมะนาวพันธุ์แป้นพิจิตร ที่ได้การรับรองมาตรฐาน GAP ซึ่งในช่วงนี้มะนาวให้ผลผลิตค่อนข้างน้อย อยู่ที่ ประมาณ 100-200 ลูก ต่อสัปดาห์ ราคาจำหน่ายหน้าสวน ลูกละ 1.5-2 บาท ปัจจุบันยังไม่พบปัญหาโรคและแมลง ณ หมู่ที่ 3 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา