วันที่ 20 มีนาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ดำเนินการประชาสัมพันธ์ขอความร่วมมือเกษตรกรในพื้นที่อำเภอบางปะหันงดการทำนาปรังต่อเนื่อง และติดประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้ารับการคัดเลือกอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน (อกม.) เพื่อคัดเลือกเป็นอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้านต่อไป ณ องค์การบริหารส่วนตำบลพุทเลา องค์การบริหารส่วนตำบลหันสัง องค์การบริหารส่วนตำบลเสาธง ที่ทำการกำนันตำบลเสาธง องค์การบริหารส่วนตำบลบางเดื่อ องค์การบริหารส่วนตำบลบางปะหัน องค์การบริหารส่วนตำบลตานิม เทศบาลตำบลบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา