Skip to content
วันที่ 23 มีนาคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ดำเนินการจัดประชุมอาสาสมัครเกษตร (อกษ.) เพื่อดำเนินการคัดเลือกอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน (อกม.) และคัดเลือกคณะกรรมการอาสาสมัครเกษตรตำบล (อกษต.) ทำหน้าที่เป็นตัวแทนของหน่วยงานกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ระดับหมู่บ้าน รวมถึงเป็นผู้ประสานเชื่อมโยงการทำงานระหว่างเกษตรกรในหมู่บ้านกับภาครัฐ และปฏิบัติงานอื่นที่เป็นประโยชน์ต่อเกษตรกรและชุมชน โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมจำนวน 13 ราย ณ หมู่ที่ 5 ตำบลบางเดื่อ และหมู่ที่ 5 ตำบลบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__9232387-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__9232389-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__9232390-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/03/S__9232391-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 44
Skip to content