Skip to content
วันที่ 4 เมษายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลทับน้ำ ร่วมกับปลัดอำเภอบางปะหัน พร้อมทั้งผู้นำชุมชน ดำเนินการไกล่เกลี่ยข้อร้องเรียนเรื่องปัญหาความเดือดร้อนจากกลิ่นของสารเคมีในการฉีดพ่นนาข้าว ซึ่งได้ข้อสรุปโดยให้ เกษตรกรผู้ทำนาทดลองปรับเปลี่ยนสารเคมีในการฉีดพ่น เน้นการใช้สารสังเคราะห์จากธรรมชาติ ที่ไม่มีกลิ่นรุนแรง ในการควบคุมและป้องกันโรคและแมลง ณ หมู่ที่ 2 ตำบลทับน้ำ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ผู้เข้าชม : 38
Skip to content