Skip to content
วันที่ 11 เมษายน 2566
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนการดำเนินกลุ่มแปลงใหญ่ข้าว-มันเทศตำบลทับน้ำ โดยปัจจุบันเกษตรกรเริ่มทยอยเกี่ยวข้าวรอบการผลิตนาปรังปี 2566 กันบ้างแล้วคาดว่าจะเกี่ยวหมดทั้งทุ่งภายในสิ้นเดือนเมษายน ถึงต้นเดือนพฤษภาคม และอาจต้องดำเนินการผลิตรอบต่อไปทันที เพื่อให้ทันก่อนช่วงน้ำเข้าทุ่งเนื่องจากปีนี้มีการทำนาค่อนข้างล่าช้า ณ หมู่ 4 ตำบลทับน้ำ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/S__56860680-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 48
Skip to content