Skip to content
วันที่ 21 เมษายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จัดอบรมโครงการพัฒนาระบบการผลิตสินค้าเกษตร อาหารเพื่อสุขภาพที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม กิจกรรมย่อยที่ 4 : การลดการเผาตอซังฟางข้าว กิจกรรมการจัดงานรณรงค์การงดเผา ให้แก่เกษตรกรจำนวน 50 ราย โดยมีนายยศวัฒน์ พัชระศักดิ์สกุล นายอำเภอบางปะหันเป็นประธานในพิธีเปิด โดยมีวัตถุประสงค์เพิ่มเพิ่มศักยภาพการผลิตข้าวคุณภาพทั้งระบบให้ได้มาตรฐานและเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม และสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับสินค้าข้าวด้วยนวัตกรรม ณ ที่ว่าการอำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/1-2-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/2-4-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/3-4-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/4-4-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/5-2-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/6-2-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/7-2-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/8-1-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/9-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 37
Skip to content