วันที่ 24 เมษายน 2566
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน เข้าร่วมการอบรมพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ในการให้บริการคลินิกพืช หลักสูตรการวินิจฉัยโรคพืชและแมลงศัตรูพืช ปี 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาเจ้าหน้าที่ให้มีความรู้และทักษะการวินิจฉัยอาการพืชเบื้องต้น และแนะนำแนวทางป้องกันให้กับเกษตรกรในพื้นที่ได้อย่างถูกต้อง ณ สำนักงานเกษตรอำเภออุทัย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา