Skip to content
วันที่ 25 เมษายน 2566
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลตาลเอนและตำบลทางกลาง เพื่อดำเนินการชี้แจงการขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกรและประชาคมเกษตรผู้ปลูกข้าวนาปรัง รอบการผลิต ปี 2565/66 ชี้แจงการเพาะปลูกข้าวนาปี เน้นย้ำให้เกษตรกรวิเคราะห์สถานการณ์น้ำในพื้นที่ พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์รณรงค์การงดเผาต่อซังในพื้นที่การเกษตร การถ่ายทอดความรู้และให้คำแนะนำมาตรฐาน GAP ตามข้อกำหนด 8 ข้อ โดยมีเกษตรกรตำบลตาลเอน จำนวน 39 ราย ตำบลทางกลาง จำนวน 27 ราย ณ วัดตาลเอน และวัดทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/112444-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/112447-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/S__9551900-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/04/S__9551905-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 26
Skip to content