วันที่ 26 เมษายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ รักษาราชการแทนเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จัดอบรมโครงการพัฒนาระบบการผลิตสินค้าเกษตร อาหารเพื่อสุขภาพที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม กิจกรรมย่อยที่ 2 : การจัดทำแปลงนาอัจฉริยะ ให้แก่เกษตรกรจำนวน 31 ราย โดยมีวิทยากรจากศูนย์วิจัยข้าวพระนครศรีอยุธยา เรื่องการลดต้นทุนการผลิตข้าว และการทำนาแบบเปียกสลับแห้ง ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.เครือข่าย) ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา