วันที่ 5 กรกฎาคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยอาสาสมัครเกษตร (อกม.) จำนวน 5 ราย เข้าร่วมหลักสูตร “การพัฒนาศักยภาพเกษตรกร เพื่อการประกอบอาชีพการเกษตรอย่างยั่งยืน” ภายใต้โครงการส่งเสริมอาชีพ (วันที่ 2) ได้รับความรู้เรื่อง โรคและแมลงศัตรูพืช การใช้สารชีวภัณฑ์ควบคุมแมลง การฝึกปฏิบัติการผลิตสารชีวภัณฑ์ การเพาะเลี้ยงแมลงหางหนีบ การเพาะเลี้ยงแหนแดง ณ โรงแรมคลาสสิค คามิโอ อยุธยา