Skip to content
วันที่ 6 กรกฎาคม 2566
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียน กิจกรรมของ นายสุนทร ภาคี เกษตรกรปราดเปรื่องรายใหม่ ประจำปี 2566 ตามแผนพัฒนาเกษตรกรรายบุคคล (IDP) ซึ่งส่วนใหญ่เกษตรกรได้ดำเนินการตามตัวชี้วัด ปัจจุบันเกษตรกรได้ทำการปลูกข้าวนาปรัง จำนวน 26 ไร่ รวมทั้งมีกิจกรรมการเลี้ยงโคเนื้อ พันธุ์บรามัน เพิ่มขึ้นมาพร้อมทั้งประชาสัมพันธ์ โครงการส่งเสริมเปลี่ยนเมล็ดพันธุ์แท้เพื่อการผลิตข้าวคุณภาพได้ราคาดีและการขึ้นทะเบียนปรับปรุงทะเบียนให้เกษตรกรผ่านระบบ farmbookได้รับทราบ
ณ หมู่ 4 ตำบลบ้านลี่ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ผู้เข้าชม : 33
Skip to content