วันที่ 10 กรกฎาคม 2566
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่เยี่ยมเยียนและติดตามกิจกรรมด้านการเกษตรของ นางสาววารี เฉลิมทอง เกษตรกรโครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืน (เกษตรทฤษฎีใหม่) ปัจจุบันเกษตรกรมีการเพาะปลูกพืชแบบผสมผสาน ได้แก่ ข้าว กล้วยน้ำว้า พริก กระเพรา มะเขือ อ้อย ข้าวโพด ถั่วฝักยาว มีรายได้จากการจำหน่ายผักสัปดาห์ละ 100-200 บาท ณ หมู่ที่ 1 ตำบลทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา