Skip to content
วันที่ 11 กรกฎาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลบางนางร้า เพื่อชี้แจงหลักเกณฑ์การขึ้นทะเบียนเกษตรกรปี 2566 และรับขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร ในพื้นที่ตำบลบางนางร้า โดยมีนายธานินทร์ คุตชนม์ อาสาสมัครเกษตรกร (อกม.)ตำบลบางนางร้า ช่วยอำนวยความสะดวกในการตรวจสอบข้อมูลและหลักฐานการขึ้นทะเบียนเกษตรกรให้แก่เจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอ ทั้งนี้ยังได้ประชาสัมพันธ์การรับสมัครเกษตรกรที่ต้องการขอรับรองมาตรฐาน GAP และถ่ายทอดความรู้ในข้อกำหนดการผลิตพืชปลอดภัยตามมาตรฐาน GAP ซึ่งในการลงพื้นที่ในครั้งนี้ มีเกษตรกรและผู้นำชุมชนเข้าร่วม 19 ราย ณ อาคารเอนกประสงค์ หมู่ที่ 2 ตำบลบางนางร้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/236389-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/236388-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/236387-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/236386-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 79
Skip to content