Skip to content
วันที่ 13 กรกฎาคม 2566
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนการดำเนินงานศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชนตำบลทับน้ำ โดยมีนายวิรัตน์ พันทวี ประธานศูนย์ฯเป็นผู้ให้ข้อมูล โดยปัจจุบันพื้นที่ปลูกข้าวในชุมชน และแปลงพยากรณ์พบแมลงศัตรูพืชจำพวกเพลี้ยไฟ เกษตรกรในพื้นที่มีการป้องกันกำจัดตามความเหมาะสมเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดการระบาด ทั้งนี้ทางเจ้าหน้าที่ได้แนะนำการใช้สารชีวภัณฑ์ในการป้องกันเพื่อลดต้นทุนการผลิต รวมทั้งติดประชาสัมพันธ์การระบาดประจำเดือน ณ ศูนย์จัดการศัตรูพืชชุมชน ตำบลทับน้ำ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/S__79331342-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/S__79331344-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 20
Skip to content