วันที่ 14 กรกฎาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อติดตามและให้กำลังใจ นางสายสุณี ศรีภมร เกษตรกร ผู้ปลูกอินทผลัม ที่เข้าร่วมโครงการพัฒนามาตรฐานสินค้าเกษตร GAP ปี 2566 ได้รับการตรวจประเมินตามข้อกำหนด GAP จากเจ้าหน้าที่กรมวิชาการเกษตรครั้งที่ 2 (ติดตามเพิ่มเติมในข้อกำหนดที่ 5 การเก็บเกี่ยวและการปฏิบัติหลังการเก็บเกี่ยว และ ข้อกำหนดที่ 6 การพักผลผลิต ) ซึ่งจากการตรวจประเมิน เกษตรกรมีการปฏิบัติตามข้อกำหนด GAP ทั้ง 8 ข้อ ซึ่งทางกรมวิชาการเกษตรจะดำเนินการออกใบรับรองมาตรฐาน GAP ให้เกษตรต่อไป ณ หมู่ที่ 1 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา