Skip to content
วันที่ 17 กรกฎาคม 2566
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานพัฒนาคุณภาพสินค้าเกษตรสู่มาตรฐาน GAP ของเกษตรกร 3 ราย ได้แก่ นายวิภาค ข้าวหอมหาง นางประมวล กาแก้ว และนายถนอม ไพรสันต์ เกษตรกรตำบลบ้านม้า ผู้มีความประสงค์ขอ GAP โดยได้ทำการตรวจประเมินแปลงเบื้องต้น และให้คำปรึกษาแนะนำข้อที่ต้องมีการปรับเปลี่ยนหรือเพิ่มเติมตามข้อกำหนดของการขอ GAP ทั้งนี้เกษตรกรมีความเข้าใจและพร้อมที่จะดำเนินการปรับเปลี่ยน เพื่อให้เป็นไปตามมาตรฐาน GAP โดยทางเจ้าหน้าที่จะดำเนินการรวบรวมเอกสาร สรุปผลการตรวจประเมินและส่งให้ทางสำนักงานเกษตรจังหวัดเพื่อพิจารณาในขั้นต่อไป ณ ตำบลบ้านม้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/S__80371714-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/S__80371717-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/S__80371718-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/S__80371719-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/S__80371720-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/S__80371716-768x1024.jpg)
ผู้เข้าชม : 22
Skip to content