วันที่ 17 กรกฎาคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานพัฒนาคุณภาพสินค้าเกษตรสู่มาตรฐาน GAP ของเกษตรกร 1 ราย ได้แก่ นายจินดา ลาภประสพ เกษตรกรตำบลบางปะหัน ผู้มีความประสงค์ขอ GAP โดยได้ทำการตรวจประเมินแปลงเบื้องต้น และให้คำปรึกษาแนะนำข้อที่ต้องมีการปรับเปลี่ยนหรือเพิ่มเติมตามข้อกำหนดของการขอ GAP ทั้งนี้เกษตรกรมีความเข้าใจ และพร้อมที่จะดำเนินการปรับเปลี่ยน เพื่อให้เป็นไปตามมาตรฐาน GAP โดยทางเจ้าหน้าที่จะดำเนินการรวบรวมเอกสาร สรุปผลการตรวจประเมินและส่งให้ทางสำนักงานเกษตรจังหวัดเพื่อพิจารณาในขั้นต่อไป ณ ตำบลบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา