วันที่ 18 กรกฎาคม 2566
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมด้วย นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ประชาสัมพันธ์เรื่อง การรับสมัครเกษตรกรที่มีความต้องขอรับรองมาตรฐาน GAP/อินทรีย์ เพื่อเข้าร่วมโครงการประจำปี 2567 รวมถึงเชิญชวนเกษตรกรเข้าร่วมกิจกรรมส่งเสริมการปลูกพืชน้ำน้อยเสริมสร้างรายได้ให้กับเกษตรกร และส่งแผน/โครงการของกลุ่มวิสาหกิจชุมชนที่ขอรับสนับสนุนในพื้นที่ตำบลบ้านขล้อ ตำบลบ้านลี่และตำบลโพธิ์สามต้น ผ่านช่องทางเสียงตามสายในตำบล และบอร์ดประชาสัมพันธ์ อบต. ซึ่งหากเกษตรกรท่านใดมีความสนใจร่วมโครงการสามารถติดต่อได้ที่ อกม.หมู่บ้าน เจ้าหน้าที่เกษตรตำบล และสำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ณ อบต.ตำบลบ้านขล้อ อบต.ตำบลบ้านลี่ และอบต.ตำบลโพธิ์สามต้น อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา