วันที่ 19 กรกฎาคม 2566
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่รับสมัครและกรอกแบบคำขอใบรับรองแหล่งผลิต GAP พืช จำนวน 2 ราย คือ นางสาววรรณา สีทองคำ (กล้วยน้ำว้า) และนางบุญเรือน สุขมะโน (กล้วยหอมทอง) โดยได้ทำการตรวจประเมินแปลงเบื้องต้น และให้คำแนะนำข้อที่ต้องมีการปรับเปลี่ยนหรือเพิ่มเติมตามข้อกำหนดของการขอ GAP ทั้ง 8 ข้อ โดยทางเจ้าหน้าที่จะดำเนินการรวบรวมเอกสาร สรุปผลการตรวจประเมินและส่งให้ทางสำนักงานเกษตรจังหวัดเพื่อพิจารณาในขั้นต่อไป ณ หมู่ 1 ตำบลบ้านขล้อ และหมู่ 3 ตำบลทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา