วันที่ 19 กรกฎาคม 2566
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตรวจสอบการเพาะปลูกของเกษตรกรปรับปรุงการขึ้นทะเบียนเกษตรกรของนางบังอร จันทร์โคตร ปัจจุบันเพาะปลูกพืชผักสวนครัว ได้แก่ มะเขือ พริก มะละกอ ผักบุ้ง มีรายได้วันละประมาณ 200 บาท จำหน่ายภายในชุมชน ณ หมู่ 3 ตำบลตาลเอน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา