Skip to content
วันที่ 20 กรกฎาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยผู้นำชุมชนและอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้านตำบลเสาธง จัดเวทีประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกข้าวรอบการผลิตข้าวนาปี ปี 2566 และเกษตรกรผู้ปลูกพืชอื่นๆ ในพื้นที่ หมู่ที่ 1 และ 5 ตำบลเสาธง ทั้งนี้ยังได้ประชาสัมพันธ์การรับสมัครเกษตรกรเข้าร่วมโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร กิจกรรมพัฒนาคุณภาพสินค้าเกษตรสู่มาตรฐาน GAP และถ่ายทอดความรู้การผลิตพืช GAP ตามข้อกำหนดทั้ง 8 ข้อ โดยมีเกษตรกรเข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 86 ราย ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน หมู่ที่ 5 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/240770-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/240769-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/240768-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/07/240777-1024x769.jpg)
ผู้เข้าชม : 60
Skip to content