วันที่ 24 กรกฎาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยผู้นำชุมชนและอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน (อกม.) ลงพื้นที่ตำบลพุทเลา เพื่อดำเนินการประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกข้าวรอบการผลิตนาปีและพืชอื่นๆปี 2566 ในพื้นที่ตำบลพุทเลาพร้อมทั้งถ่ายทอดความรู้ด้านการผลิตพืชปลอดภัยตามมาตรฐาน GAP มีเกษตรกรเข้าร่วมการประชาคม 76 ราย ณ อาคารเอนกประสงค์ โรงเรียนวัดนนทรีย์ ตำบลพุทเลา อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา