วันที่ 7 สิงหาคม 2566
- นางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ พร้อมด้วย นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร และนายเชิดพงศ์ เอี่ยมวิจารณ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลบ้านขล้อ เพื่อดำเนินการชี้แจงการขึ้นทะเบียน/ปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร และประชาคมเกษตรผู้ปลูกข้าวนาปี รอบการผลิต ปี 2566/67 โดยมีเกษตรกร จำนวน 116 ราย ณ ศูนย์การเรียนรู้ตำบลบ้านขล้อ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา