Skip to content
วันที่ 8 สิงหาคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนเกษตรกรที่ดำเนินการปรับปรุงทะเบียนเกษตรกร จำนวน 2 ราย ซึ่งเป็นเกษตรกรผู้ปลูกไม้ผล ไม้ยืนต้น และพืชผัก โดยได้เยี่ยมเยียนกิจกรรมการเพาะปลูกภายในแปลง และการกรอกข้อมูลการขึ้นทะเบียนภายในแปลงให้ถูกต้องและครบถ้วน ผลผลิตที่ได้ส่วนใหญ่นำไปขายในตลาดเช้าอำเภอบางปะหัน และภายในชุมชนข้างเคียง พร้อมทั้งประชาสัมพันธ์ประชาคมการขึ้นทะเบียนเกษตรกรและกระบวนการผลิตพืชตามมาตรฐานสินค้าเกษตร (GAP)ให้กับเกษตรกรได้รับทราบ ณ หมู่ที่ 4 ตำบลบางปะหันและหมู่ที่ 2 ตำบลตานิม อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/S__16711685_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/S__16711687_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/S__16711688_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/S__16711689_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/S__16711690_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 31
Skip to content