Skip to content
วันที่ 29 มิถุนายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลหันสัง เพื่อติดตามการดำเนินงานของกลุ่มเกษตรกรแปลงใหญ่ข้าวตำบลหันสัง โดยมีนางดารารัตน์ นิลกรณ์ ได้ให้ข้อมูลว่า กำลังดำเนินงานจดทะเบียนเครื่องจักรกล และส่งเอกสารเพิ่มเติมให้แก่ บริษัท สยาม คูโบ้ต้า จำกัด ในการดำเนินการจดทะเบียนให้ สำหรับสถานการณ์น้ำในพื้นที่ อยู่ในความรับผิดชอบของโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษามหาราช ปัจจุบันยังไม่พบปัญหาการขาดแคลนน้ำในการทำการเพาะปลูกข้าว เนื่องจากข้าวยังอยู่ในระยะแตกกอและใช้น้ำไม่มากนัก ณ ที่ทำการแปลงใหญ่ข้าว ตำบลหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/62345-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/62347-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/62350-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/08/62352-1024x766.jpg)
ผู้เข้าชม : 2
Skip to content