Skip to content
วันที่ 12 กันยายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเกษตรกรผู้ทำนาในทุ่งบางกุ้ง เข้าร่วมประชุมกับเจ้าหน้าที่จากโครงการส่งน้ำและบำรุงรักษามหาราช เพื่อหารือแนวทางในการบริหารจัดการน้ำในพื้นที่ทุ่งบางกุ้ง โดยในที่ประชุมมีมติในการปิดประตูระบายน้ำบางกุ้งตั้งแต่วันที่ 12 กันยายน 2566 เป็นต้นไป เพื่อเก็บน้ำไว้ใช้ในการเพาะปลูก ทั้งนี้หากมีเกษตรกรรายใดได้รับผลกระทบ หรือปริมาณน้ำมีมากเกินไป ก็จะจัดประชุมหารือเพื่อขอมติแนวทางการเปิด-ปิด ประตูน้ำ ตามสถานการณ์ต่อไป
ณ อาคารเอนกประสงค์ หมู่ที่9 ตำบลบ้านกุ่ม อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/09/266282_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/09/266281_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/09/266280_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 56
Skip to content