วันที่ 12 กันยายน 2566
- เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงตำบลทางกลาง พร้อมด้วยนางสาววารี เฉลิมทอง ประธานศูนย์ในการจัดทำจุดเรียนรู้ต้นแบบการผลิตเห็ดฟางชุมชน โครงการพัฒนาระบบการผลิตสินค้าเกษตร อาหารเพื่อสุขภาพที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม กิจกรรมหลักพัฒนากระบวนการผลิตมาตรฐานปลอดภัยและแปรรูปสินค้าเกษตรฯ กิจกรรมย่อยที่ 4 การลดการเผาตอซังและฟางข้าว โดยทำการติดตั้งโรงเรือนในการเห็ดฟางจำนวน 5 โรงเรือน ณ ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงตำบลทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา