วันที่ 14 กันยายน 2566
- เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงตำบลทางกลาง พร้อมด้วยนางสาววารี เฉลิมทอง ประธานศูนย์ในจัดทำจุดเรียนรู้การผลิตปุ๋ยอินทรีย์แบบไม่กลับกอง โครงการพัฒนาระบบการผลิตสินค้าเกษตร อาหารเพื่อสุขภาพที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม กิจกรรมหลักพัฒนากระบวนการผลิตมาตรฐานปลอดภัยและแปรรูปสินค้าเกษตรฯ กิจกรรมย่อยที่ 4 การลดการเผาตอซังและฟางข้าว ณ ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียงตำบลทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา