วันที่ 14 กันยายน 2566
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่เยี่ยมเยียนและติดตามกิจกรรมด้านการเกษตรของนางสาววารี เฉลิมทอง เกษตรกรโครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืน (เกษตรทฤษฎีใหม่) ปัจจุบันเกษตรกรมีการเพาะปลูกพืชแบบผสมผสาน ได้แก่ ข้าว กล้วยน้ำว้า พริก กระเพรา มะเขือ อ้อย ข้าวโพด ถั่วฝักยาว ณ หมู่ที่ 1 ตำบลทางกลาง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา