วันที่ 15 กันยายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อติดตามเยี่ยมเยียนและให้คำแนะนำในการปลูกพืชตามมาตรฐานการปฏิบัติทางการเกษตรที่ดี GAP แปลงมะม่วงของนางสาวลัคนา ขวัญเมือง โดยให้คำแนะนำเพิ่มเติมแก่เกษตรกรในการจดบันทึกกิจกรรมภายในแปลง เช่น การตัดแต่งกิ่ง การให้น้ำ การใส่ปุ๋ย ฯ อย่างสม่ำเสมอ หมู่ที่ 4 เสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา