Skip to content
วันที่ 21 กันยายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนางสาวเพ็ญวดี กางถิ่น นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธงพร้อมด้วยผู้นำชุมชนและอาสาสมัครเกษตร ตำบลเสาธง ร่วมกันจัดเวทีประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกข้าว รอบการผลิตนาปี 66/ 67 และเกษตรกรผู้ปลูกพืชอื่นๆ ปี 2566 พร้อมทั้งอธิบายขั้นตอนการปฏิบัติ หากพื้นที่การเกษตรประสบภัยธรรมชาติ ในการจัดประชาคมครั้งนี้มีเกษตรกร เข้าร่วมจำนวน 15 ราย ณ ที่ทำการกำนันตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/09/temp_o75ebbb3d9de5a5984b90e55bcb5f9355_4929428940483559495_142752399533200_0-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/09/temp_o75ebbb3d9de5a5984b90e55bcb5f9355_4929428940483559495_142752399823431_0-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/09/temp_o75ebbb3d9de5a5984b90e55bcb5f9355_4929428940483559495_142752400180277_0-1024x766.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/09/temp_o75ebbb3d9de5a5984b90e55bcb5f9355_4929428940483559495_142863071088361_0-1024x766.jpg)
ผู้เข้าชม : 39
Skip to content