Skip to content
วันที่ 27 กันยายน 2566
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน พร้อมด้วยผู้นำชุมชนและอาสาสมัครเกษตรหมู่บ้าน (อกม.) ตำบลบ้านลี่ ร่วมกันจัดประชาคมเกษตรกรผู้ปลูกข้าว รอบการผลิต นาปี 2566 และเกษตรกรผู้ปลูกพืชอื่นๆ ปี 2566 (ครั้งที่ 2) พร้อมทั้งอธิบายขั้นตอนการปฏิบัติในการจัดประชาคมการติดประกาศ และการคัดค้าน นอกจากนี้ยังอธิบายขั้นตอนการปฏิบัติหากพื้นที่การเกษตรประสบภัยธรรมชาติ ในการจัดประชาคมครั้งนี้มีเกษตรกร เข้าร่วม จำนวน 30 ราย ณ ศาลาเอนกประสงค์ศาลเจ้าพ่อทองดำ หมู่ที่ 4 ตำบลบ้านลี่ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
ผู้เข้าชม : 31
Skip to content