วันที่ 20 ตุลาคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่เพื่อติดตามและเยี่ยมเยียนการดำเนินงานเกษตรกรโครงการทฤษฎีใหม่ (5 ประสานฯ) และเกษตรกรเข้าร่วมโครงการรับรองมาตรฐาน GAP ปี 2567 ของนางนิภา ญาณกมล ซึ่งเป็นแปลงปลูกกล้วยน้ำว้า โดยให้คำแนะนำขั้นตอนการปฏิบัติ ทั้ง 8 ข้อ ให้กับเกษตรกรได้รับทราบ เพื่อเตรียมความพร้อมในการตรวจประเมินแปลงต่อไป ณ หมู่ที่ 4 ตำบลตานิม อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา