วันที่ 26 ตุลาคม 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลตานิมเพื่อประสานงานและอำนวยความสะดวกให้แก่เจ้าหน้าที่จากกรมวิชาการเกษตร ในการตรวจประเมินแปลงปลูกกล้วยน้ำว้าของนางนิภา ญาณกมล เกษตรกรมีการดำเนินกิจกรรมในแปลงและบันทึกเป็นไปตามข้อกำหนดหลักทั้ง 8 ข้อ ของมาตรฐานการปฏิบัติทางการเกษตรที่ดี (GAP) ณ หมู่ที่ 4 ตำบลตานิม อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา