Skip to content
วันที่ 30 ตุลาคม 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ดำเนินการจัดอบรมพัฒนาศักยภาพเกษตรกร ให้เป็นเกษตรกรปราดเปรื่อง (Smart Farmer) เวที 2 เพื่อสรุปผล ทบทวนความรู้ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ซึ่งกันและกัน รวมถึงการวิพากษ์ผลการปฏิบัติตามแผนพัฒนาเกษตรกรรายบุคคล (IDP) และประเมินคุณสมบัติหลังการอบรม ซึ่งการจัดกิจกรรมครั้งนี้ได้ให้ผู้เข้าร่วมอบรมฝึกปฏิบัติการทำฮอร์โมนไข่ จุลินทรีย์สังเคราะห์แสง และ ไตรโครเดอร์ม่า และให้เกษตรกรได้นำไปใช้ในพื้นที่การเกษตรของตนเอง โดยมีผู้เข้าร่วมจำนวน 10 ราย ณ ห้องประชุมสำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/10/S__20365315_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/10/S__20365317_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/10/S__20365318_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/10/S__20365319_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/10/S__20365320_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 39
Skip to content