Skip to content
วันที่ 1 พฤศจิกายน 2566
- นางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามการจัดการผลผลิตหลังการเก็บเกี่ยวและการจัดเก็บเครื่องมือทางการเกษตร ของนางนิภา ญาณกมล เกษตรกรเข้าร่วมโครงการตรวจรับรองตามมาตรฐาน GAP ปีงบประมาณ 2567 หลังจากเจ้าหน้าที่จากสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 5 ลงพื้นที่ตรวจประเมินแปลง และได้ให้ข้อแนะนำ ให้เกษตรกรมีการนำแผ่นผ้าปูรองผลผลิตหลังการเก็บเกี่ยวและมีการจัดเก็บเครื่องมือทางการเกษตรให้เป็นสัดส่วน ซึ่งเกษตรกรได้ปฏิบัติตามคำแนะนำและนำไปปฏิบัติภายในแปลงปลูก ณ หมู่ที่ 2 ตำบลตานิม อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__20635650_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__20635652_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__20635653_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__20635654_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 36
Skip to content