Skip to content
วันที่ 9 พฤศจิกายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลเสาธง เพื่อตรวจประเมินแปลงเบื้องต้น ครั้งที่ 2 และให้คำแนะนำมาตรฐาน GAP แก่นางสาวลัคนา ขวัญเมือง เกษตรกรผู้ปลูกมะม่วง พื้นที่การเพาะปลูก 1 ไร่ ที่เข้าร่วม ในโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร ปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 พื้นที่การเพาะปลูกและการปฏิบัติในแปลงเป็นไปตามข้อกำหนดมาตรฐาน GAP ทั้ง 8 ข้อกำหนด เกษตรกรมีการบันทึกข้อมูลการปฏิบัติในแปลงครบถ้วนและเป็นปัจจุบัน ณ หมู่ที่4 ตำบลเสาธง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/293049_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/293050_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/293051_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/293052_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 36
Skip to content