วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566
- เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ดำเนินการผลิตเชื้อราไตรโคเดอร์มา เพื่อใช้ช่วยให้พืชแข็งแรง มีความต้านทานโรค ช่วยเพิ่มการเติบโตของพืชและเพิ่มผลผลิต รักษาโรคพืช เช่น รากและโคนเน่า ผลเน่า ใบจุด ใบไหม้ ใบเหี่ยว ราดำ สำหรับบริการประชาชนและเตรียมพร้อมไว้สนับสนุนให้กับเกษตรกรในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ (Field Day) ณ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา