Skip to content
วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียน นายสันติพงษ์ ประพฤติธรรม เกษตรกรโครงการพัฒนาเกษตรกรปราดเปรื่อง (Smart Farmer) ปี2567 ตามแผนพัฒนาเกษตรกรรายบุคคล (IDP) ในประเด็นด้านการจัดการของเสียจากการเกษตร โดยเกษตรกรมีการนำของวัสดุเหลือใช้จากการเกษตรมาใช้หมักเป็นปุ๋ยชีวภาพเพื่อใช้ในแปลงปลูกพืช ร่วมกับการนำสารชีวภัณฑ์ที่ได้รับการสนับจากสำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ไปใช้ในการป้องกันโรคและแมลง ณ หมู่ที่ 6 ตำบลขยาย อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/295415-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__21733418_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__21733424_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__21733425_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 43
Skip to content