Skip to content
วันที่ 16 พฤศจิกายน 2566
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการและนายเชิดพงศ์ เอี่ยมวิจารณ์ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนการดำเนินงานงานกลุ่มแปลงใหญ่ข้าวตำบลหันสัง โดยในปัจจุบันมีการให้บริการรถเกี่ยวนวดข้าว รถแทร็กเตอร์ จากโครงการยกระดับแปลงใหญ่ด้วยเกษตรสมัยใหม่และเชื่อมโยงตลาดให้บริการเกษตรกรสมาชิก และเกษตรกรที่สนใจในการเตรียมแปลงและเก็บเกี่ยวผลิตข้าว พร้อมทั้งติดตามการเริ่มต้นฤดูกาลผลิตในรอบการผลิตนาปรังปี 2566/67 พบว่าสมาชิกกลุ่มเริ่มมีการเตรียมแปลง และหว่านข้าวเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ในบางส่วนแล้วเช่นกัน ณ ที่ทำการกลุ่มแปลงใหญ่ข้าวตำบลหันสัง อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/6FB057A3-96C4-46B8-8705-AD4F6372E6F0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/E73194DC-BB43-4729-BEC9-A8FC851CD2DD-1024x566.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__6873298-959x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__113991683_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__113991685_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__113991686_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 34
Skip to content