Skip to content
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2566
- นางสาวขวัญชนก ธงทอง นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรชำนาญการ และนายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน มอบต้นพันธุ์กล้วยน้ำว้า(กาบขาวสุพรรณบุรี) ในโครงการส่งเสริมการใช้กล้วยน้ำว้าโดยวิธีการเพาะเลี้ยงเนื้อเยื่อ ของศูนย์ขยายพันธุ์พืชที่ 9 จังหวัดสุพรรณบุรี จำนวน 100 ต้น ให้แก่นางน้อย จันทร์แสง เกษตรกรตำบลบ้านม้า และนางวิเชียร ศรีเสริม เกษตรกรตำบลเสาธง ณ อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/299135_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/299136_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/299137_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/299138_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 36
Skip to content