วันที่ 28 พฤศจิกายน 2566
- นายวราวุธ สุวรรณรัตน์ เกษตรอำเภอบางปะหัน และนางสาวกัลยาณี สันจร นักวิชาการส่งเสริมการเกษตร สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ติดตามเยี่ยมเยียนกลุ่มวิสาหกิจชุมชนจักสานไทยโบราณ เพื่อติดตามการดำเนินกิจกรรมของกลุ่ม ปัจจุบันกลุ่มได้ดำเนินการจักสานหวายและไม้ไผ่ เช่น กระด้ง ฝาชี กระจาด เพื่อจำหน่ายตามออเดอร์ และออกบูธ ตามงานต่างๆ ณ หมู่ที่ 4 ตำบลบ้านม้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา