Skip to content
วันที่ 30 พฤศจิกายน 2566
- นายจักรกฤษ แย้มสุดใจ นักวิชาการส่งเสริมการเกษตรปฏิบัติการ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ลงพื้นที่ตำบลม้า ในการติดตามเยี่ยมเยียนเกษตรกรผู้เข้าร่วมโครงการยกระดับคุณภาพมาตรฐานสินค้าเกษตร (GAP)ปี 2567 และโครงการเกษตรทฤษฎีใหม่ (5 ประสาน) ของนายถนอม ไพรสันต์ โดยเกษตรกรได้ปฏิบัติตามข้อกำหนดของมาตรฐานการปฏิบัติทางการเกษตรที่ดี และปฏิบัติตาวแนวทางเกษตรทฤษฎีใหม่ ทั้งนี้เจ้าหน้าที่ได้ให้คำแนะนำในเรื่องของการจดบันทึกกิจกรรมภายในแปลงและการเก็บผลผลิตตามข้อกำหนด ณ หมู่ 1 ตำบลบ้านม้า อำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__117391364_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__117391366_0-768x1024.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__117391367_0-1024x768.jpg)
![](https://ayutthaya.doae.go.th/bangpahan/wp-content/uploads/2023/11/S__117391368_0-1024x768.jpg)
ผู้เข้าชม : 60
Skip to content