วันที่ 6 ธันวาคม 2566
- เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน ดำเนินการผลิตเชื้อรา ไตรโคเดอร์มา เพื่อใช้ช่วยให้พืชแข็งแรง มีความต้านทานโรค ช่วยเพิ่มการเติบโตของพืชและเพิ่มผลผลิต รักษาโรคพืช เช่น รากและโคนเน่า ผลเน่า ใบจุด ใบไหม้ ใบเหี่ยว ราดำ สำหรับบริการประชาชนและเตรียมพร้อมไว้สนับสนุนให้กับเกษตรกร “อำเภอเคลื่อนที่” ในวันที่ 12 ธันวาคม 2566 ณ สำนักงานเกษตรอำเภอบางปะหัน จังหวัดพระนครศรีอยุธยา